Warpportal รับเหมาหน้าที่การพัฒนา Ragnarok 2 - Ragnarok 2: AoV – ไทย (Thailand) - WarpPortal Community Forums

Jump to content

Warpportal รับเหมาหน้าที่การพัฒนา Ragnarok 2

3 replies to this topic

#1 Varitas

Varitas

Too Legit To Quit

• Retired
  • Twitter:@CM_Varitas
  • LocationEVERYWHERE!
  • Playing:Nothing

Posted 04 April 2016 - 08:22 AM

Warpportal takes over Ragnarok 2 Development! (Warpportal รับเหมาหน้าที่การพัฒนา Ragnarok 2)

ทางเราตี่นเต้นมาก ตอนนี้ Warpportal ได้รับหน้าที่การพัฒนา Ragnarok 2 แล้ว

ทางเราทราบว่าผู้เล่นได้รอการเปลี่ยนแปลงและการแก้ไข มาสักระยะหนึงแล้ว ทางเรามั่นใจมากที่ทีมงานได้รับหน้าที่การพัฒนา Ragnarok 2 นี้จะช่วยให้มีการควบคุมทุกอย่างที่จำเป็นเพื่อสร่างและดูแลเกมส์นี้ให้ดีขึ่น WarpPortal มีความสำเร็จในการพัฒนาเกมส์ชนิด MMORPG อย่างเช่น Requiem, Rose Online, Dragon Saga (Dragonica), และเกมส์ต้นแบบของ  Ragnarok Online

ทีมงานเราจะรับหน้าที่การพัฒนาในเดื่อนมีนาคม 2559 ทางเรามีเป้าหมายในการย้ายเพื่อที่จะปรับปรุงสิ่งที่ผู้เล่นชุมชนรอมาละครับ ทางเราหวังว่าการเปลียนแปล่งนี้จะทำให้ประสบการณ์ทุกๆท่านดีขึ่นครับ

Warpportal Takeover Sale! (Warpportal เซล! ลดราคา รับเหมา)

เพื่อการฉลอง ทางเราจะมีการลดราคาใหญ่ในเดื่อนมีนาคม ที่จะมีไอเทมที่ไม่เคยเจอมาก่อน และส่วนลดสุดที่หายากครับ! คุณผู้เล่นเตรียมหมายตา กล่อง Platinum และ กล่อง Mount ที่หายไปนานแต่จะจะกลับมาอีกครั่งครับ รอตรวจรายละเอียดใน Patch Notes ของวันที่ 28 มีนาคม 2559 คราบ! 

Warpportal Takeover Login Event! (Warpportal งาน ลอกค์อิน อีเวนท์)

ผู้เล่นที่เข้ามาเล่นตั่งแต่ 23 มีนาคม  ถึง 2 พฤษภาคม 2559 อาจได้คัดเลืองที่จะได้รับ immediate refine stones! ยิ่งเล่นนานเข้าไปอีก รับ stones อีกเยอะๆเลย!

ตัวอย่างเช่น เล่นมากกว่า 300 ชั่วโมงที่รวมมา รับไปเลย immediate refine stones 8 อันครับ!

หมายเหตุ: รางวัลจะถูกแจกหลังงาน event เสมอ

Frequently Asked Questions (คำถ้ามบ่อยครั่ง)

ฉันนึกว่า Warpportal กับGravity คือที่เดียวกันนี้?

คุณตอบถูกส่วนหนึ่งครับ! Warpportal เป็นบริษัทที่วางขายเกมส์ที่ คิดค้น พัฒนาและผลิต ในอาเมริกาเหนือ ให้กับบริษัท Gravity Interactive.

Warpportal ไม่เคยเป็น developer (ผู้สร้าง) ให้กับ Ragnarok 2 แต่เป็นแค่ publisher (ผู้พัฒนาและขาย) บริษัท Gravity จ้างทีมพัฒนาสำหรับ Ragnarok 2 โดยตรงที่รับผิดชอบกับการ ปรับปรุง แก้ไขปัญหาบัค และ อื่นๆ

พวกเราต้องเป็นห่วงกับการพัฒนาเกมส์มาตรฐานของ Warpportal ไหมถ้าเขาเป็นผู้พัฒนาและขายด้วย?

ไม่เลยครับ!

Warpportal ได้เติบโตในการเป็นผู้พัฒนาและขายมาหลายปีมาแล้วเมื่อตอนสร้างเกมศ์หลากหลายเช่น ROSE online, Dragon Saga, Requiem, และส่วนสำคัญของ Ragnarok Online.

อนาคตของการพัฒนาเกมส์นี้จะอย่างไร?

ในอนาคตเราจะดูความคืบหน้าของ  Ragnarok 2 ตามนี้ครับ:

·         Niflheim (นิฟฟิลใหย์ม): โซนใหม่, สัตว์ประหลาดใหม่, quest ใหม่, และกิจกรรมใหม่ๆ

·         กิจกรรม Solo Dungeon สนุกสนานอีกมากมาย

·         ปรับปรุง S Rank Update: Skill ใหม่, stats, และ ปรับปรุงอื่นๆที่เพิ่มความสมดุล!

·         Vanity แต่งกายใหม่ และชุด Costumeใหม่อีกเยอะ

·         Stat, Skill, และปรับปรุงสมดุล Formula

·         การเพิ่มเลเวล, quest, และปรับปรุงสมดุล โซน

·         ปรับปรุงระบบที่สองเช่น refinement, honing, cards, DNA, และอื่นๆ

·         เพิ่มและปรับปรุงเนื้อหา เช่น War of Emperium, Unions, และอื่นๆ

·         ติดตามแก้ปัญหาบัค, ส่วนที่เอาเปรียบ (exploits), และการตอบรับ ที่เร็วขึ้น

·         การดูแลเอาใจใส้ที่เต็มไปด้วยมุคตลกและการเล่นคำกับทีม CM

·         ปรับปรุง Cheny, Diamonds, Scrolls, และส่วนสำคัญอื่นๆ

·         ปรับปรุงของไอเทมและราคาของ Kafra Shop

·         และหลายรายการที่จะพัฒนาให้ดีขึ่นในอนาคตครับ

นี้คือรายการตัวอย่างที่จะมีการปรับครับ หลังจากสร้างความมั่นใจเต็มที่กับ Ragnarok 2 เราวางแผ่นพัฒนาที่จะทำให้สนุกขึ่น

สรุป “X” จะได้มีการแก้และปรับปรุงไหมครับ?

นั่นคือสิ่งที่เราต้องการ

โชคดีที่ทางเราได้รวบรวมข้อมูล การตอบรับ และรายแจ้งจากผู้เล่นมาตลอดในกลุ่ม Ragnarok 2 ผ่านมา 3 ปี  เราทราบว่าผู้เล่นมีข้อคิดเห็นหลายจุดที่อยากให้ทีมงานปรับปรุง ทางทีมงานได้เริ่มวางแผ่นและกลยุทธ์กับการแก้ไขแต่ละจุดครับ

ตอนนี้ทางเราต้องเตรียมการหลายอย่างเช่นอุปกร ข้อมูล และจัดระบบให้ทีมงานมาดูแล Ragnarok  2 วางใจได้ครับถึงแม้ว่างานนี้จะหนัก แต่เรามั่นใจว่าผ่ายใน 3-6 เดือนเราจะดำเนินการอย่างเต็มที่เพื่อปรับหลายอย่างให้ดีขึ่นครับ ทุกท่านเองคงรอมานานแล้ว 

เรายินดีรับคำแนะนำจากผู้เล่นเสมอครับ กลุ่มอาสาสมัครได้สร้างแรงบันดาลใจให้สำหรับทีมงานเรา ทางเราดีใจที่มีความสัมพันธ์ดีๆกับผู้เล่นทุกท่าน เพราะเหติผลนี้ ทางเรายินดีที่จะสร้างเกมส์ให้ดีขึ่นตลอดไปนะครับ

• 0

#2 Krexus

Krexus

I made it Off Topic

• Customer Service Management
  • LocationMars

Posted 11 April 2016 - 07:58 AM

สวัสดีครับ ขอบคุณมากครับ คุณกิติพง มีคำถามอะไรแจ้งทางผมได้เลยนะครับ ถ้าตอบใน web/forum นี้ไม่ทันกรุณาส่งตั่ว ticket ภาษาไทยมาเลยก็ได้ครับ 

:p_smile: ขอบคุณครับ

• 0

#3 Krexus

Krexus

I made it Off Topic

• Customer Service Management
  • LocationMars

Posted 13 April 2016 - 01:33 PM

ขอบคุณมากครับ เราดีใจที่มีผู้เล่นที่ให้โอกาศคนอื่นๆเขาได้ใช้ความคินเพื่อวิเคราะห์เองครับ

ไม่เป็นไรครับ ตอนนี้ผมเป็น GM ไทยคนเดียวที่จะช่วย CM และเกมส์ทุกอันของ WarpPortal เพื่อที่จะดูแลผู้เล่นคนไทยทุกๆคนที่จะทำได้ครับ วางใจได้ครับไม่ต้องกังวลเรื่องภาษาอังกฤษละครับ

เราเข้าใจกับการผิดพลาดได้ครับ ไม่มีใครไม่ดีขนาดนั่นหรอกครับ

แค่ขอให้เล่นด้วยกันดีๆ ช่วยทำตามกฎระเบียบ และ ให้มีความสุขกับการเล่นเกมส์เราก็พอครับ

สวัสดีปีใหม่และเล่นน้ำบ้านเราให้สนุกๆด้วยครับ Happy Songkran!

ขอบคุณครับ

• 0

#4 Sodasaiz

Sodasaiz

I am New.

Posted 02 December 2016 - 01:22 AM

มีกิลคนไทยไหมไม่เก่งอังฤษอะคับ หาตี้ไม่ได้อ่าาา -.-

• 0

Reply to this topic

0 user(s) are reading this topic

0 members, 0 guests, 0 anonymous users